Sống mạnh mẽ - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!..
Chia Sẻ Cách Để Thành Công Trong Cuộc Sống
Chào mừng các bạn trên Diễn đàn https://biquyetthanhcong.forumvi.com

.
Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn.
Hãy cùng chúng tôi xây dựng diễn đàn ngày một lớn mạnh nhé.
Mong chờ những bài viết hữu ích của bạn
Chào mừng các bạn trên Diễn đàn https://biquyetthanhcong.forumvi.com

.
Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn.
Hãy cùng chúng tôi xây dựng diễn đàn ngày một lớn mạnh nhé.
Mong chờ những bài viết hữu ích của bạn

Design by PHẠM VĂN THẮNG

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Kỹ Năng Lãnh Đạo - Các phong cách lãnh đạo
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sun Sep 04, 2011 10:28 pm

» Nghệ thuật tạo thiện cảm trong giao tiếp
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sun Sep 04, 2011 10:27 pm

» Bảy Kiểu Người Nghe Và Bí Quyết Để Có Kỹ Năng Nghe Tốt Hơn
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sun Sep 04, 2011 10:27 pm

» Giao tiếp – ứng xử nhằm xây dựng tập thể lao động vững mạnh
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sun Sep 04, 2011 10:26 pm

» 10 bí quyết để thành đạt
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Tue Aug 30, 2011 6:23 pm

» 3 bước đơn giản để "leo thang"
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sat Aug 20, 2011 3:19 pm

» Giá trị của thời gian
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sat Aug 20, 2011 3:19 pm

» Sáu Gợi Ý Đàm Phán “Thắng-Thắng” Dành Cho Nhà Quản Lý
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sat Aug 20, 2011 3:18 pm

» Hãy để nhân viên lên tiếng
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sat Aug 20, 2011 3:18 pm

» Kỹ Năng Lãnh Đạo - Các phong cách lãnh đạo
 Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeby Admin Sat Aug 20, 2011 3:17 pm

Go down 
Tác giảThông điệp
cuocsongdep
Moderator
Moderator

Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Sống mạnh mẽ - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!..    Sống mạnh mẽ  - Hãy nâng niu những phút giây bạn có !!!.. I_icon_minitimeWed Jul 20, 2011 9:58 pm

Đôi khi dường như có những người xuất hiện trong cuộc đời bạn thật đúng lúc để tìm cho bạn một hướng đi, cho bạn một kinh nghiệm sống hoặc giúp bạn hình dung được mình là ai và mình muốn trở thành người thế nào.

Bạn có thể không biết chính xác họ là ai, từ đâu đến, nhưng khi gặp họ, bạn biết rằng rồi cuộc sống của bạn chịu ảnh hưởng của họ rất nhiều.

Bạn đã trải qua rất nhiều nỗi sợ hãi, khổ đau và bất công trong quá khứ; nhưng nghĩ lại, bạn bỗng hiểu rằng nếu không có những thử thách đó, bạn sẽ không bao giờ nhận ra được sức mạnh tiềm ẩn trong con người bạn, đem lại cho bạn nghị lực ý chí vươn lên.

Mọi chuyện xảy ra đều có nguyên nhân. Chẳng có điều gì xảy ra do tình cờ hay do may mắn cả. Ốm đau, bệnh tật, tình yêu, tuyệt vọng...và cả những điều xuẫn ngốc luôn xảy ra để thử sức chịu đựng của bạn.

Không có những thử thách đó, cuộc sống giống như một con đường bằng phẳng, êm ái nhưng lại chẳng dẫn đến đâu. Êm đềm thật đấy! Dễ chịu thật đấy... nhưng nó nhàn nhạt và vô nghĩa.

Chính những người bạn gặp có ảnh hưởng đến cuộc đời bạn. Chính những thành công, thất bại mà bạn đã trải qua lại làm cho bạn trưởng thành.

Bạn được học hỏi từ những thất bại. Chúng thật thấm thía mà cũng thật quan trọng.

Nếu chúng có làm bạn đau đớn hay làm cõi lòng bạn tan nát. Hãy tha thứ cho chúng, vì chúng giúp bạn hiểu thế nào là niềm tin và cũng tỉnh táo hơn với những người mà bạn cần cởi mở tấm lòng.

Nếu có ai đó yêu thương bạn, hãy yêu thương lại họ nhé! Không phải bởi họ yêu thương bạn mà bởi vì họ đang dạy bạn biết thương yêu và trải lòng ra với cuộc đời.

Hãy làm cho từng ngày bạn sống trở nên có ý nghĩa!

Hãy biết nâng niu mỗi phút giây bạn có trên cõi đời! Vì chúng sẽ chẳng bao giờ trở lại lần nữa đâu.

Hãy trò chuyện với những người mà trước đến nay bạn chưa từng tiếp xúc và....hãy lắng nghe thật lòng.

Hãy ngẫng cao đầu, Vì đó hoàn toàn là quyền của bạn.

Hãy tự nói rằng mình là một cá thể độc lập, không phụ thuộc vào ai và...Hãy tin vào chính mình!

Bởi vì mỗi khi bạn không còn tin vào chính mình sẽ không còn ai tin vào bạn cả!

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trong cuộc sống, không ít bạn trẻ thường tự hỏi cuộc sống sẽ như thế nào nếu họ làm những việc đã làm theo một cách khác. Hối tiếc ít hay nhiều gì thì cũng chỉ là sự vô ích. Khi bạn sống, cách tốt nhất là chấp nhận những gì mình đã làm và rút ra những bài
»  Chiến thắng những bất hạnh trong cuộc sống
» Cuộc sống là những va đập
» Trân trọng những giá trị của cuộc sống
» Nhìn vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống